Teluginti atta vs amma

Discussion in 'Community Chit-Chat' started by chaitusri, Sep 23, 2009.

  1. chaitusri

    chaitusri Silver IL'ite

    Messages:
    590
    Likes Received:
    17
    Trophy Points:
    50
    Gender:
    Female
    Hi frds

    enti e atta vs amma anukuntunnara? idi actually comparision kadandi.

    prati attalonu oka ammani chudalani cheptaru, kani prati atta kuturula chudali kodalni ani takkuva mandi cheptaru

    edo alochistunte naku aslau mana telugunti viribonula aalochanalu e vishayamlo panchukovalani anpistondi

    sare straight ga vachestunna

    manalo prati okkariki edo oka time lo attagaru enduku ammala vundaru ano, ardham chesukoru ano anpistune vuntundi.

    Alane papam vallu kuda ma ammayi ayite nukuntu vuntaru

    andaru ilane vunatara ante ledu attamma ni amma kanna preminche vallu vuntaru

    alage prati ammayi jevitamlo atta nunchi konni amma nunchi konni tanaki telekundane tana pravartanalo melavinchesukuntundi

    ilanti nityam edo oakti jarugutune vuntundi...so ippudu nenu meto emi panchukundamu anukuntunnanu ante

    1)meru me atta gari gurunchi amma gurunchi cheppalanukundi anta mato panchukovachu

    2)at the end varilo meku nachevi nachanivi kuda mato cheppali

    3)vari nunchi meremi expect chestunnaru

    4)A characterslo mundu mundu merela vundali anukuntunnaru

    e prasnalannitiki me answerlo samadhanalundali

    mari start cheseyyandi

    Dera seno, pls denni ikkade vunchandi relationships loki move cheyyooddu endukante idi teluginti paddatullo perigina telugu viribonulaki matrame
     
    Loading...

  2. behappyalways

    behappyalways Silver IL'ite

    Messages:
    1,214
    Likes Received:
    3
    Trophy Points:
    53
    Gender:
    Female
    Ooooo...chaitu

    Baagundi thread

    Nachevi

    Attagaaru : manchaamene, Vantalu baaga chesthundi, Expecially chetneys.

    Maa maavagaariki chaala kopam . maava gaaru kopam ga vunte, Baaga handle chesthundi

    situation thana control loki theesukuntundi with in 5 or 10 min.

    Amma : manchi guidence isthundi. Anni vishayaalu daggarundi choosukuntundi.


    Nachanivi

    Attagaaru :

    Konchem Cunning, Dh, Mamaiah vunte okala, Vaalliddaru lenappudu okala behave chesthundi.

    Theliyani vishyam lo kooda thala peduthundi. Thelisinattu ededo maatladuthundi.

    Mother

    Andarini nammeyadam, Prathi chinna daaniki bhayapadi povadam.

    Expectations

    Attagaaru

    Only one : "Live and let me also live happily. "

    Mother

    she is still giving enough support. Not expecting anything else.

    I want to be :

    Nenu manchi amma , attaga vundaali anukuntunnanu
    Entha baaga vunna attagaari post ki evo oka comments vuntaayemo,:crazy
    Emo chooddam, Time vundi kada..


    BHA
     
    Last edited: Sep 23, 2009
  3. supraja

    supraja Bronze IL'ite

    Messages:
    336
    Likes Received:
    6
    Trophy Points:
    30
    Gender:
    Female
    Chaitu good thread

    epatiki ayina Amma chusinatlu Attha chudadu anadi na strong abhiprayam
    1) ma atta ante enduku enduku nachadu ante thanu healthy ga ne vunatu kani entiki vachinapudu oka chair lo Fevicol vesukoni kurchoni asalu ee china pani cheyaru nenu hadavdi paduthu morning anni panulu chesukuntu ne vuntanu but amma koni manchinelu evu ante edo bumper offer esthundi .............ade ma amma vasthe nako entho helpful ga vuntundi and nenu kasta padithe amma chudaledu

    epudu vishayaniki vasthe Ma amma lo nenu nerchukovalisindi enti ante ame Opika and ma atta is good female vere attagari laga sutipoti matalu kani .... putientinundi avi techava evi techava ana swabavam kani ledu ...........but HAte my mamaya :rant.....

    nenu in future atta position lo vunte i will be friendly ..if she tries to play game nenu mathram calm ga vundanu :)
     
  4. Priya_Mommy

    Priya_Mommy Gold IL'ite

    Messages:
    3,087
    Likes Received:
    93
    Trophy Points:
    128
    Gender:
    Female
    Chaitu,
    Manchi thread kada! Thoughtprovoking!

    Amma antara - She is just supporting me from my birth till now!
    She just spent all her life without any expectations for my sake.

    Atha - She is my Menatha only. But very very cunning. I dint' know about her true colors. Once after the wedding one by one I came to know and now the relationship is getting bitter.
    She is bad at maintaining relationship with others.
    Very Kanjoos, always looks for her safety at the risk of others.
    Good emuntundi??Emi ledu
    Vantalu bane chestundi............

    Nenu ela vuntano teliyadu kani, maa atha gari la maathram vundanu!!
    I hope I will be much more better interms of maintaining relationship with my DIL.
    I have already planned what to give for my DIL during wedding! My son is just 1 and half now! SO long way to go!
    Maa DH antaru, inta early plannign avasarama ani.
     
  5. Deaf woman

    Deaf woman Senior IL'ite

    Messages:
    452
    Likes Received:
    3
    Trophy Points:
    20
    Gender:
    Female
    Hi chaitusri,
    manchi thread start chesaaru. meeru emi anukonantey oka chinna maata cheptha. usual ga ikkada thread start chesina vallu ,personal exp cheppi ,migatha vallani share chesukomantaaru.meeru kuda alaa start chesthey baavuntundhemo ani naa ooha.just a suggestion ,hope you don't mind.
    vijji
     
  6. chaitusri

    chaitusri Silver IL'ite

    Messages:
    590
    Likes Received:
    17
    Trophy Points:
    50
    Gender:
    Female
    avunu BHA chala mandi ammayilaki ide problem, evariko enduku naku kuda, ma ttagariki lokagnanam sunna, kani aavida chala telivi kaladani aavida visvasam..anni tanake kavalantaru...vallaki kodalla mundu chulakana avutavemo ani bhayam emo :)...tali gari telivitetalaki koduku garu murisipotuntaru..ma mamagaru thittipostuntaru papam ...nakemo okosari chirakostundi...okosari jalestundi ...:)

    Suppis atta pani chesi pettatalleda..hmm...valla abbayiki cheppey ...appudu avide chestundi :), ma attayyagaru aite valla abbayini ivatala pulla tesi avatala pettanivvadu, kandipotademo ani bhayam, gas banda kuda evide mosestaru , oka roju antundi pelli kaka mundu baruvu mosevardu kadu ippudu ne bag kuda vurelletappudu vade moyyalsi vastondi ani...naku shock okkasare...adi kuda ma parents mundu...naku shock okkasare...avidani emi analenu kada ma dhni matram full edipistanu appatinunchi...endukule ayya kandipotavu nenu pattukunta naku ivvu ani...emi analeka o pichi navvu navvutaru lekapote extras vaddu pada antaru :)


    Hema ekkada ayina pillani ivvali kani chuttallo kadu antaru anduke peddavallu..me inti aadapaduchu aa inti aadapaduchune ardham chesukovatalledu ante badhe kada mari.

    Amma apurupam mari atta enduku ala vundadu ide nanu vedhinche prasna...alludu garu kuturni baga chusukunte abba ma alludu chal amanchi vadu ammayini baga chusukuntaru intlo pani chestaru ,tana salaha tesukuntaru ani tega pogidestaru....ade pani koduku cheste...ammo raka rakaluga cheptarule dani gurunchi
     
  7. chaitusri

    chaitusri Silver IL'ite

    Messages:
    590
    Likes Received:
    17
    Trophy Points:
    50
    Gender:
    Female
    Hi Vijji garu tappakunda cheptanu, nenu cheppakunda ela?

    kani chala pedda story anduke roju konchem konchem cheptanu, leda week end full story cheppestanu :)

    me input kosam kuda eduruchustunnanu
     
  8. neeluravi77

    neeluravi77 Bronze IL'ite

    Messages:
    621
    Likes Received:
    8
    Trophy Points:
    40
    Gender:
    Female
    hi friends, chaitu mee thread baagundi.:)

    nenu idi oppukonu endukante, amma eppudu kooturiki support chestundi, till the end of her life. endukante kani penchindi kaabatti, ade a amme atta post ki vacheste positione maari potundi. yenta atta- kodalu understanding unna kooda chinna chinna godavalu vastoone vuntayi.

    mostly andari intlonoo ide situation face chestu vuntaru.
    atta-tana kooturiki, amma-tana kooturiki support chestoone vuntaru. this is fact.blood relationship...

    ade kodukki pelli cheyyali cheyyali anukuntaru, intaki pelli ayyaka, kodalu ilaga alaga ani yedookati vastoone vuntayi. anta adjust ayina sare.

    even manam kooda anukuntamu ma atta laaga kaakunda kodalini understand chesukovalani. kaani never manam aa situation ki velleka ide procedure kaavalante choodandi.... inta ardham chesukunnamu kaabatti koncham better than before.

    na abhiprayam idi.....
     
    Last edited: Sep 24, 2009
  9. behappyalways

    behappyalways Silver IL'ite

    Messages:
    1,214
    Likes Received:
    3
    Trophy Points:
    53
    Gender:
    Female
    Neelima gaaru...

    Intha ardham chesukune kodalu dorakam mee attagaari adrustam.

    mee story cheppaledu. General ga mee views chepparu..

    Meeku mee attagaritho relations baaga vunna sare, aa manche cheppandi.
    Memantha chadivi tharisthaam. You are lucky ani.

    I think chaitu demand kooda ade first post lo.

    4 qtns adigaaru, annintiki answer cheppali ani.

    So, ready kada.. mee anyonya maina atta- kodalla relations cheppataaniki?

    Waiting ikkada.......:)
     
  10. neeluravi77

    neeluravi77 Bronze IL'ite

    Messages:
    621
    Likes Received:
    8
    Trophy Points:
    40
    Gender:
    Female
    thanks for your comments bha.

    nenu next post lo pampiddamani anukunnanu.

    NACCHINAVI AND NACCHANIVI:
    AMMA AND ATTA:

    both are even for me. endukante nenu expect chese vishayam lo iddaru oke la behave chestaru. even qualities kooda oke type. ekkuvaga cheppadaniki yemilevu.

    I WANT TO BE:
    nenu na pillalaki manchi amma ani anukuntunnanu. alage na kodaliki kooda manchi ammalaaga vundalanikuntunnanu.

    nannu nannuga ardham chesukunna oke vyakti ma vaaru maatrame.
     

Share This Page